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HOTUBA YA MWENYEKITI WA BODI YA CHUO CHA 

ARDHI MOROGORO PROFESA SILYVESTER 

MPANDUJI ILIYOTOLEWA KWENYE MAHAFALI YA 

AROBAINI (40) YA CHUO CHA ARDHI MOROGORO 

TAREHE 26/11/2021 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Kwa niaba ya Bodi ya Chuo cha Ardhi Morogoro, Uongozi wa Chuo, 

Wanajumuiya na kwa niaba yangu binafsi, Napenda kuchukua nafasi hii, 

kuwakaribisha wote kwenye mahafali ya arobaini (40) ya Chuo cha 

Ardhi Morogoro. Karibuni sana! 

 

Aidha Napenda kuwashukuru wageni wote waalikwa kwa kukubali 

kujumuika nasi kwenye mahafali haya. Shukrani za pekee nazitoa 

kwako mama Mary Makondo, Katibu Mkuu wa Wizara ya Ardhi, 

Nyumba na Maendeleo ya Makazi, kwa kukubali mwaliko wetu wa 

kuwa mgeni rasmi katika mahafali haya. Asante sana. 

 

Vile vile nawashukuru wazazi, walezi, ndugu, jamaa, marafiki kwa 

kuwaleta vijana wenu kusoma hapa, kuwalipia ada na kama hiyo 

haitoshi mmetoa muda wenu na kushiriki katika sherehe hii muhimu ya 

kutunukia vyeti wahitimu wetu wa kozi za Jiomatikia. Asanteni sana. 
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Pia, Napenda kuchukua fursa hii kuwapongeza kwa dhati wahitimu wote 

287 walioweza kumaliza masomo yao katika fani ya Upimaji Ardhi 

ambao leo hii watatunukiwa vyeti vyao yaani wahitimu wa Cheti cha 

awali 102, Astashahada 84 na stashahada 101. Wote hongereni sana. 

Kadhalika, nawapongeza wahitimu wote 89 walioweza kumaliza 

masomo yao katika fani ya Mipango Miji na Vijiji ambao leo 

watatunukiwa vyeti vyao yaani wahitimu wa cheti cha awali 34, 

Astashahada 29 na stashahada 26. Wote hongereni sana. 

 

Nawatakia kila la heri katika ujenzi wa Taifa letu. Aidha nawashukuru 

sana wananchi na wadau wote wa Ardhi kwa kuendelea kutumia 

huduma na ushauri unaotolewa na Chuo hiki katika Nyanja za Upimaji 

Ardhi na uandaaji ramani za msingi kwa ajili ya makazi na matumizi 

mengineyo. Asanteni sana. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Majukumu ya Bodi ya Chuo cha Ardhi ni kusimamia, kushauri, kubuni 

mipango na kuhamasisha maendeleo ya Chuo. Majukumu mengine ya 

Bodi ya Chuo ni kuhakikisha wafanyakazi wanafanya kazi kwa bidii 
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kwa kuzingatia dira, shabaha ya Chuo na sera mbalimbali za Taifa letu. 

Kwa uchache sera hizo ni pamoja na;- 

 Sera ya Taifa ya Ardhi, 

 Sera ya Mazingira, 

 Sera ya Sayansi na Technolojia, 

 Sera ya Elimu na Mafunzo, 

 Sera yaTaifa ya Maendeleo ya Makazi, 

 Sera ya Taifa ya Madini, 

 Sera ya Serikali za Mitaa na, 

 Sera ya Taifa ya Barabara. 

Kwa nyakati tofauti Chuo kimeweza kutekeleza na kutafsiri kwa vitendo 

sera hizi, mathalani, Chuo kimeweza kubadili mfumo wa mafunzo 

kukidhi matakwa ya soko na yale ya Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi. 

Vile vile kutoa huduma ya kupima viwanja katika Halmashauri 

mbalimbali za mkoa wa Morogoro na mikoa mingine.  

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Kwa kuzingatia mwelekeo uliopo wa kupima kila kipande cha  Ardhi ili 

kuwezesha kukuza uchumi wa viwanda, Chuo kiliandaa Mpango 

Mkakati wa Miaka Mitano (2017/2018-2021/2022) ili kuboresha miundo 
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mbinu na raslimali watu kwa lengo la kuendana na kasi ya ukuaji wa 

uchumi katika nchi yetu. 

 

Baadhi ya malengo yaliyomo kwenye mpango mkakati huo ni: 

 Kuongeza kasi ya udahili wa Wanafunzi. 

 Kuongeza ubora wa wahitimu wa chuo hiki kwa kuzingatia 

mahitaji ya soko na ukuaji wa Teknolojia kwa kufanya mapitio 

ya mara kwa mara ya mitaala ya kufundishia. 

 Kuendeleza eneo la hekta tisa (9) lililoko Mlimakola katika 

Manispaa ya Morogoro kwa lengo la kupunguza matatizo ya 

miundombinu. 

 Kusomesha Wakufunzi na Wafanyakazi wengine katika ngazi 

ya shahada za uzamili na uzamivu kwa lengo la kujenga uwezo 

wa Kitaaluma. 

 Kukamilisha uandaaji wa mitaala ya Mipango Miji kwa lengo la 

kuharakisha upangaji Miji ambayo inakua kwa kasi. 

 Kutoa Mafunzo ya muda mfupi kuhusu utatuzi wa migogoro ya 

Ardhi, na matumizi ya vifaa vya kisasa vya Upimaji Ardhi. 

 Kuboresha na kusimamia vyema raslimali watu na raslimali 

fedha ili kukidhi mahitaji muhimu ya chuo. 
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Ni matumaini yangu na Bodi ya Chuo kuwa utakuwa bega kwa bega 

nasi katika kusaidia utekelezaji wa mikakati niliyoielezea hapo juu 

hususani kwa kupata wafadhili wa ndani na wa nje ya nchi ili 

kufanikisha utekelezwaji wa malengo ya chuo chetu. Aidha nakuomba 

wewe binafsi uwe balozi wetu katika upanuzi wa Chuo na kutafuta 

wafadhili kwa ajili ya masomo ya juu ya wakufunzi wetu.  

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Baada ya kusema haya, Napenda nihitimishe hotuba yangu kwa 

kukushukuru wewe binafsi na wageni wote waalikwa kwa kukubali 

mwaliko wetu. Nawashukuru Wajumbe wa Bodi kwa ushirikiano wao 

mzuri na Wanajumuiya ya Chuo cha Ardhi Morogoro walioshiriki kwa 

njia moja au nyingine katika kufanikisha Mahafali haya. Mwisho 

nakuomba kwa heshima na taadhima kubwa utumie fursa hii kuongea na 

hadhara iliyopo mbele yako na baadaye uwatunuku vyeti wahitimu 376 

wa fani za Upimaji Ardhi na Ramani na wahitimu wa fani ya Mipango 

Miji na Vijiji wa Chuo cha Ardhi Morogoro. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza na Karibuni sana. 


